ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

DUNIANI WIKI HII

WADAU WA KILIMO CHA PAMBA WAKUTANA NA KUJADILI MBINU ZA KUBORESHA ZAO HILO MKOANI GEITA

By

on

Zao la biashara la pamba ni moja kati ya muhimili mkubwa wa uchumi nchini na katika
Mkoa wa Geita lakini kwa miaka ya hivi karibuni limeendelea kupoteza umaarufu kutokana
na mbegu kutokuwa na ubora pamoja na viuatilifu na bei kutokuwa na mpangilio.

Hali hii ndio inayosababisha wadau wa pamba wakiwemo Viongozi wa Wilaya,Wabunge ,maafisa
Kilimo,washauri na wakulima kukutana kwenye ukumbi wa ofisi za Mkuu wa mkoa wa
Geita kujadili namna wanavyoweza kuendelea kuinua kilimo cha pamba ili kuwa na
faida kwa mkulima na mnunuzi.

Katika Mkutano huo Mgeni Rasmi ambaye ni Mkuu wa Mkoa wa Geita,Meja Jenerali Mstaafu
Ezekiel Kyunga amesisitiza kwa wadau wa kilimo cha pamba kuwa kila mmoja
anawajibu wa kuhakikisha kuwa kilimo hicho kinarudi na kinafufuliwa katika
ubora wake uliokuwepo miaka ya nyuma.

“Tunawajibu wa kuhakikisha kwamba kilimo hiki kinarudi kwenye ubora wake na hakuna
kinachoshindikana ni sisi kujipanga vizuri ikiwa ni pamoja na kurejea historia
kwani itatusaidia”Alisema Kyunga.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Bukombe,Safari Nicas Mayala,ameelezea sababu za zao
la pamba kuanguka ni kukosa mtu anayeweza kuhudumia na kwamba zamani vyama vya
ushirika vilikuwa makini katika usambazaji wa mbegu zenye uhakika.

“Pamba imeanguka baada ya kukosa mtu wa kuihudumia, mtu wa kuhihudumia alikuwa ni
ushirika vyama vya ushirika hadi miaka ya 1990, sasa hivi wangekuwa wamesambaza
mbegu ya pamba na dawa na Siyodani na ndio maana hapa mkulima amesema kwamba
turudishie Siyodani namba 25 ilikuwa inafanya kazi vizuri licha ya kupingwa
marufuku kutokana na uharibifu wa mazingira”Alisisitiza Mayala.

Akifunga Mkutano huo Mkuu wa Mkoa Ezekiel Kyunga,amesisitiza kuwa suala la umoja wa wanunuzi
wa zao la Pamba, UMWAPA halipo kwani walipatiwa ridhaa ya mwaka mmoja kama
majaribio na Waziri ambaye alikuwa madarakani kwa miaka hiyo na kwamba
walipatiwa wafanye kazi kwa majaribio kwa mwaka mmoja na wameshapatiwa maelekezo ya kutowakandamiza
wakulima kupitia UMWAPA.

 IMEANDALIWA NA MADUKA ONLINE.

Facebook Comments

You must be logged in to post a comment Login

Close