ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

MCHANGANYIKO

SERIKALI YASAINI MKATABA WA KUBORESHA HUDUMA ZA MAWASILIANO VIJIJINI NA MIPAKANI

By

on

Serikali kupitia Mfuko wa Mawasiliano  kwa wote (UCSAF) imesaini mkataba wa ujenzi wa mradi wa miundombinu ya mawasiliano ya simu katika Sehemu za mipakani na maeneo maalumu ili kuweza kufikisha huduma bora za Mawasiliano.

Akizungumza katika hafla hiyo Waziri wa Ujenzi Uchukuzi na Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa amesema kupitia utiaji saini  wa kampuni tano za mawasiliano ya simu  nchini kutawezesha kata 75 za vijijini kufikiwa na huduma za mawasilino ya simu.

“Lengo ni kuendelea kutoa huduma bora za mawasiliano kwa wananchi, leo tumesaini mkataba huu utakaogharimu kiasi cha pesa sh. Bilioni 10.4 ili kujenga miundombinu bora na kukamilika kwake kutawanufaisha takribani wananchi Milioni 3.4,” amesema Profesa Mbarawa.

Aidha, Profesa Mbarawa amezipongeza kampuni tano za mawasiliano ya simu  zilizokubali kushirikiana na Serikali katika kufikisha huduma za mawasiliano katika maeneo ambayo yanaonekana hayana mvuto wa kibiashara hapa nchini.

“Nazipongeza kampuni za Simu kwa kuwa na muitikio wa kuungana nasi katika kuboresha huduma hizi, mmeonyesha moyo wa upendo kwa watanzania wenzetu ambao na wao wanahitaji huduma za uhakika za mawasiliano,” amesisitiza Waziri Mbarawa.

Waziri Prof. Mbarawa pia ameahidi kutoa ushirikiano kwa kampuni hizo endapo zitakutana na changamoto wakati wa utekelezaji wa miradi hiyo ili ikamilike kulingana na makubaliano ya mkataba.

Kwa upande wake Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF), Eng. Peter Ulanga amezihimiza kampuni za simu nchini kujenga miundombinu ya utoaji wa huduma za data kwa 3G na 4G katika sehemu za vijijini ili kuwezesha wakazi wa maeneo hayo kuendana na sayansi na teknolojia.

“Wakati wa utekelezaji wa mkataba huu tuhakikishe kuwa utoaji wa huduma kwa njia ya data unaimairishwa katika sehemu hizo ili kuwezesha watanzania wote wanapata huduma sawa na wakazi wa mijini,” amesema Eng. Ulanga.

Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (Mfuko) ulianzishwa na Serikali kwa sheria namba 11 ya mwaka 2006 ambayo ilipewa jukumu kuu la kupeleka mawasiliano vijijini.

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na

Facebook Comments

You must be logged in to post a comment Login

Close